MATE Desktop Environment - en to vi translation catalogue (272 entries)

en: Error message
vi: Thông báo lỗi

en: Informational message
vi: Thông báo có thông tin

en: Log in
vi: Đăng nhập

en: Log out
vi: Đăng xuất

en: Miscellaneous message
vi: Thông báo linh tinh

en: Question dialog
vi: Hộp thoại truy vấn

en: System events
vi: Sự kiện hệ thống

en: Warning message
vi: Thông điệp cảnh báo

en: Default Background
vi: Nền mặt bàn

en: Choose menu item
vi: Chọn mục trình đơn

en: Click on command button
vi: Nhấn vào nút lệnh

en: Select check box
vi: Chọn hộp chọn

en: User interface events
vi: Sự kiện giao diện người dùng

en: Cannot find a terminal, using xterm, even if it may not work
vi: Không tìm thấy thiết bị cuối nên dùng xterm, thậm chí nếu nó không làm việc.

en: MATE MateConf Support
vi: Hỗ trợ MateConf MATE

en: Unable to find the MATE_FILE_DOMAIN_APP_HELP domain
vi: Không thể tìm thấy miền « MATE_FILE_DOMAIN_APP_HELP » (trợ giúp ứng dụng miền tập tin Mate)

en: Unable to find the MATE_FILE_DOMAIN_HELP domain.
vi: Không thể tìm thấy miền « MATE_FILE_DOMAIN_HELP » (trợ giúp miền tập tin Mate).

en: Unable to show help as %s is not a directory.  Please check your installation.
vi: Không thể hiển thị trợ giúp vì %s không phải là thư mục. Vui lòng kiểm tra lại bản cài đặt.

en: Unable to find help paths %s or %s. Please check your installation
vi: Không tìm thấy đường dẫn trợ giúp %s hay %s. Hãy kiểm tra lại bản cài đặt.

en: Unable to find the help files in either %s or %s.  Please check your installation
vi: Không thể tìm thấy tập tin trợ giúp trong %s cũng như trong %s. Vui lòng kiểm tra lại bản cài đặt.

en: Unable to find doc_id %s in the help path
vi: Không tìm thấy « doc_id » (ID tài liệu) %s trong đường dẫn trợ giúp.

en: Help document %s/%s not found
vi: Không tìm thấy tài liệu trợ giúp %s/%s.

note: FIXME: get this from matecomponent
en: MateComponent Support
vi: Hỗ trợ MateComponent

en: MateComponent activation Support
vi: Hỗ trợ hoạt hóa MateComponent

en: Could not create per-user mate configuration directory `%s': %s
vi: Không thể tạo thư mục cấu hình MATE cho mỗi người dùng « %s »: %s.

en: Could not stat private per-user mate configuration directory `%s': %s
vi: Không thể lấy trạng thái về thư mục cấu hình MATE từng người dùng riêng « %s »: %s.

en: Could not set mode 0700 on private per-user mate configuration directory `%s': %s
vi: Không thể đặt chế độ 0700 cho thư mục cấu hình MATE cho mỗi người dùng riêng « %s »: %s

en: Could not create mate accelerators directory `%s': %s
vi: Không thể tạo thư mục tăng tốc MATE « %s »: %s.

en: MATE Virtual Filesystem
vi: Hệ thống tập tin ảo MATE

en: Disable sound server usage
vi: Tắt khả năng sử dụng trình phục vụ âm thanh.

en: Enable sound server usage
vi: Bật khả năng sử dụng trình phục vụ âm thanh.

en: Host:port on which the sound server to use is running
vi: « Host:port » (máy:cổng) mà trình phục vụ âm thanh cần dùng đang chạy.

en: HOSTNAME:PORT
vi: TÊN_MÁY:CỔNG

en: MATE Library
vi: Thư viên MATE

en: Show MATE options
vi: Hiện tùy chọn Mate

en: Popt Table
vi: Bảng Popt

en: The table of options for popt
vi: Bảng tùy chọn của popt

en: Popt Flags
vi: Cờ Popt

en: The flags to use for popt
vi: Cờ hiệu cần dùng cho popt

en: Popt Context
vi: Ngữ cảnh Popt

en: The popt context pointer that MateProgram is using
vi: Con trỏ ngữ cảnh popt mà MateProgram đang dùng.

en: GOption Context
vi: Ngữ cảnh GOption

en: The goption context pointer that MateProgram is using
vi: Con trỏ ngữ cảnh goption mà MateProgram đang dùng

en: Human readable name
vi: Tên mà người có thể đọc

en: Human readable name of this application
vi: Tên ứng dụng này mà người có thể đọc.

en: MATE path
vi: Đường dẫn MATE

en: Path in which to look for installed files
vi: Đường dẫn cần theo để tìm các tập tin được cài đặt.

en: App ID
vi: ID Ứngd

en: ID string to use for this application
vi: Mã nhận diện cần dùng cho ứng dụng này.

en: App version
vi: Phb ứngd

en: Version of this application
vi: Phiên bản của ứng dụng này.

en: MATE Prefix
vi: Tiền tố Mate

en: Prefix where MATE was installed
vi: Thư mục gốc nơi MATE được cài đặt.

en: MATE Libdir
vi: Thư mv MATE

en: Library prefix where MATE was installed
vi: Thư mục thư viên nơi đã cài MATE.

en: MATE Datadir
vi: Thư md MATE

en: Data prefix where MATE was installed
vi: Thư mục dữ liệu nơi đã cài MATE.

en: MATE Sysconfdir
vi: Thư mc MATE

en: Configuration prefix where MATE was installed
vi: Thư mục cấu hình nơi đã cài MATE.

en: MATE App Prefix
vi: Thư ứngd Mate

en: Prefix where this application was installed
vi: Thư mục gốc mà ứng dụng này được cài đặt.

en: MATE App Libdir
vi: Thư mv ứngd MATE

en: Library prefix where this application was installed
vi: Thư mục gốc của thư viên nơi cài đặt ứng dụng này.

en: MATE App Datadir
vi: Thư md ứngd MATE

en: Data prefix where this application was installed
vi: Thư mục gốc dữ liệu nơi đã cài đặt ứng dụng này.

en: MATE App Sysconfdir
vi: Thư mc ứngd MATE

en: Configuration prefix where this application was installed
vi: Thư mục gốc cấu hình nơi đã cài đặt ứng dụng này.

en: Create Directories
vi: Tạo thư mục

en: Create standard MATE directories on startup
vi: Tạo thư mục chuẩn của MATE khi khởi động..

en: Enable Sound
vi: Bật âm thanh

en: Enable sound on startup
vi: Bật âm thanh khi khởi động

en: How to connect to esd
vi: Kết nối với esd như thế nào.

en: Help options
vi: Tuỳ chọn trợ giúp

en: Application options
vi: Tùy chọn ứng dụng

en: Dynamic modules to load
vi: Môđụn động cần tải.

en: MODULE1,MODULE2,...
vi: MÔ-ĐUN1,MÔ-ĐUN2,...

note: Translators: the first %s is the error message, 2nd %s the program name
en: %s
    Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
vi: %s
    Chạy lệnh « %s --help » (trợ giúp) để xem danh sách đầy đủ tùy chọn dòng lệnh.

en: Unknown internal error while displaying this location.
vi: Lỗi nội tại lạ khi hiển thị địa điểm này.

en: The specified location is invalid.
vi: Địa điểm xác định không hợp lệ.

en: There was an error parsing the default action command associated with this location.
vi: Gặp lỗi khi phân tích lệnh hành động mặc định gắn với địa điểm này.

en: There was an error launching the default action command associated with this location.
vi: Gặp lỗi khi khởi chạy lệnh hành động mặc định gắn với địa điểm này.

en: There is no default action associated with this location.
vi: Không có hành động mặc định gắn với địa điểm này.

en: The default action does not support this protocol.
vi: Hành động mặc định không hỗ trợ giao thức này.

en: The request was cancelled.
vi: Yêu cầu bị hủy bỏ.

en: The host "%s" could not be found.
vi: Không tìm thấy máy « %s ».

en: The host could not be found.
vi: Không tìm thấy máy.

en: The location or file could not be found.
vi: Không tìm thấy địa điểm hoặc tập tin đó.

en: The login has failed.
vi: Lỗi đăng nhập.

en: Error showing url: %s
vi: Gặp lỗi khi hiển thị địa chỉ Mạng: %s

en: Extra Moniker factory
vi: Bộ tạo Moniker thêm nữa

en: MateConf moniker
vi: Moniker MateConf

en: config indirect moniker
vi: moniker cấu hình gián tiếp

en: Unknown type
vi: Kiểu lạ

en: Key %s not found in configuration
vi: Không tìm thấy phím %s trong cấu hình.

en: Beep when a modifier is pressed.
vi: Kêu bíp khi nhấn phím bổ trợ.

en: Disable if two keys are pressed at the same time.
vi: Tắt nếu hai phím được nhấn cùng lúc.

en: Do not accept a key as being pressed unless held for @delay milliseconds.
vi: Không chấp nhận phím được nhấn trừ khi nhấn trong vòng @delay mili giây.

en: How long to accelerate in milliseconds
vi: Bao lâu cần tăng tốc (mili-giây)

en: How many milliseconds it takes to go from 0 to maximum speed.
vi: Mất bao nhiêu mili giây để đi từ 0 đến tốc độ tối đa.

en: How many milliseconds to wait before mouse movement keys start to operate.
vi: Số mili-giây cần chờ trước khi phím di chuyển chuột bắt đầu hoạt động.

en: How many pixels per second to move at the maximum speed.
vi: Di chuyển bao nhiêu điểm ảnh mỗi giây ở tốc độ tối đa.

en: Ignore multiple presses of the _same_ key within @delay milliseconds.
vi: Bỏ qua nhấn nhiều lần _cùng_ một phím trong vòng @delay mili giây.

en: Initial delay in milliseconds
vi: Khoảng chờ khởi đầu (mili giây)

en: Minimum interval in milliseconds
vi: Khoảng chờ tối thiểu (mili giây)

en: Pixels per seconds
vi: Điểm ảnh mỗi giây

en: minimum interval in milliseconds
vi: khoảng chờ tối thiểu (mili giây)

en: List of assistive technology applications to start when logging into the MATE desktop.
vi: Danh sách các ứng dụng công nghệ trợ giúp cần khởi chạy khi đăng nhập vào môi trường MATE.

en: Startup Assistive Technology Applications
vi: Ứng dụng Công nghệ Trợ giúp lúc khởi động

en: MATE to start preferred Mobility assistive technology application during login.
vi: MATE sẽ khởi chạy ứng dụng công nghệ trợ giúp khả năng di chuyển trong khi đăng nhập.

en: Preferred Mobility assistive technology application
vi: Ứng dụng Công nghệ Trợ giúp khả năng di chuyển ưa thích

en: Preferred Mobility assistive technology application to be used for login, menu, or command line.
vi: Ứng dụng công nghệ trợ giúp khả năng di chuyển ưa thích cần dùng để đăng nhập, cho trình đơn hay dòng lệnh.

en: Start preferred Mobility assistive technology application
vi: Khởi chạy ứng dụng công nghệ trợ giúp khả năng di chuyển ưa thích

en: MATE to start preferred Visual assistive technology application during login.
vi: MATE sẽ khởi chạy ứng dụng công nghệ trợ giúp khả năng nhìn ưa thích.

en: Preferred Visual assistive technology application
vi: Ứng dụng công nghệ trợ giúp khả năng nhìn ưa thích

en: Preferred Visual assistive technology application be used for login, menu, or command line.
vi: Ứng dụng công nghệ trợ giúp khả năng nhìn ưa thích cần dùng để đăng nhập, cho trình đơn hay dòng lệnh.

en: Start preferred Visual assistive technology application
vi: Khởi chạy ứng dụng công nghệ trợ giúp khả năng nhìn ưa thích

en: Browser needs terminal
vi: Trình duyệt cần thiết bị cuối.

en: Browser understands remote
vi: Trình duyệt điều khiển từ xa.

en: Default browser
vi: Trình duyệt mặc định

en: Default browser for all URLs.
vi: Trình duyệt mặc định cho mọi URL.

en: Whether the default browser needs a terminal to run.
vi: Trình duyệt mặc định có cần thiết bị cuối để chạy không.

en: Whether the default browser understands netscape remote.
vi: Trình duyệt mặc định có hiểu netscape remote không.

en: Calendar needs terminal
vi: Lịch cần thiết bị cuối

en: Default calendar
vi: Lịch mặc định

en: Default calendar application
vi: Ứng dụng lịch mặc định

en: Default tasks
vi: Tác vụ mặc định

en: Default tasks application
vi: Ứng dụng tác vụ mặc định

en: Tasks needs terminal
vi: Tác vụ cần thiết bị cuối

en: Whether the default calendar application needs a terminal to run
vi: Ứng dụng lịch mặc định có cần thiết bị cuối để chạy không.

en: Whether the default tasks application needs a terminal to run
vi: Ứng dụng tác vụ mặc định có cần thiết bị cuối để chạy không.

en: Argument used to execute programs in the terminal defined by the 'exec' key.
vi: Đối số được dùng để thực hiện chương trình trong thiết bị cuối được định nghĩa bởi khóa « exec » (thực hiện).

en: Exec Arguments
vi: Đối số Exec

en: Terminal application
vi: Ứng dụng thiết bị cuối

en: Terminal program to use when starting applications that require one.
vi: Chương trình thiết bị cuối cần dùng để khởi chạy ứng dụng có yêu cầu.

en: A list with names of the first window manager workspaces. This key has been deprecated since MATE 2.12.
vi: Danh sách kèm tên vùng làm việc của bộ quản lý cửa sổ đầu tiên. Khóa này đã bị phản đối kể từ Mate 2.12.

en: Fallback window manager (deprecated)
vi: Bộ quản lý cửa sổ dự phòng (bị phản đối)

en: Fallback window manager if user window manager can't be found. This key has been deprecated since MATE 2.12.
vi: Bộ quản lý cửa sổ dự phòng trong trường hợp không tìm thấy bộ quản lý cửa sổ của người dùng. Khóa này đã bị phản đối kể từ Mate 2.12.

en: Names of the workspaces (deprecated)
vi: Tên các vùng làm việc (bị phản đối).

en: The number of workspaces (deprecated)
vi: Số các vùng làm việc (bị phản đối).

en: The number of workspaces the window manager should use This key has been deprecated since MATE 2.12.
vi: Số vùng làm việc bộ quản lý cửa sổ nên dùng. Khóa này đã bị phản đối kể từ Mate 2.12.

en: User window manager (deprecated)
vi: Bộ quản lý cửa sổ người dùng (bị phản đối)

en: Window manager to try first. This key has been deprecated since MATE 2.12.
vi: Bộ quản lý cửa sổ cần thử đầu tiên. Khóa này đã bị phản đối kể từ Mate 2.12.

en: Color Shading Type
vi: Kiểu bóng màu

en: Determines how the image set by wallpaper_filename is rendered. Possible values are "none", "wallpaper", "centered", "scaled", "stretched", "zoom", "spanned".
vi: Xác định ảnh đặt bởi « wallpaper_filename » (tên tập tin ảnh nền) được vẽ như thế nào. Giá trị hợp lệ là:
     • none — không có
     • wallpaper — ảnh nền
     • centered — đã canh giữa
     • scaled — đã co giãn
     • stretched — đã kéo giãn
     • zoom — thu/phóng
     • spanned — chiếm giữ

en: Draw Desktop Background
vi: Vẽ nền mặt bàn

en: File to use for the background image.
vi: Tập tin dùng làm ảnh nền.

en: Have MATE draw the desktop background.
vi: Để MATE vẽ ảnh nền.

en: How to shade the background color. Possible values are "horizontal-gradient", "vertical-gradient", and "solid".
vi: Bóng màu nền như thế nào. Giá trị hợp lệ là:
     • horizontal-gradient — dốc ngang
     • vertical-gradient — dốc dọc
     • solid — đặc.

en: Left or Top color when drawing gradients, or the solid color.
vi: Màu Trái hoặc Trên khi vẽ dốc, hoặc màu đặc.

en: Opacity with which to draw the background picture.
vi: Độ mờ đục để vẽ ảnh nền.

en: Picture Filename
vi: Tên tập tin ảnh

en: Picture Opacity
vi: Độ mờ đục ảnh

en: Picture Options
vi: Tùy chọn ảnh

en: Primary Color
vi: Màu chính

en: Right or Bottom color when drawing gradients, not used for solid color.
vi: Màu Phải hoặc Dưới khi vẽ dốc, không được dùng để vẽ màu đặc.

en: Secondary Color
vi: Màu phụ

en: File Icon Theme
vi: Sắc thái Biểu tượng Tập tin

en: Theme used for displaying file icons.
vi: Sắc thái được dùng để hiển thị biểu tượng tập tin.

en: Basename of the default theme used by gtk+.
vi: Tên cơ sở của sắc thái mặc định được dùng bởi Gtk+.

en: Buttons Have Icons
vi: Nút có Biểu tượng

en: Can Change Accels
vi: Có thể đổi phím tắt

en: Cursor Blink
vi: Con trỏ chớp

en: Cursor Blink Time
vi: Thời gian chớp con trỏ

en: Default font
vi: Phông chữ mặc định

en: Document font
vi: Phông chữ tài liệu

en: Enable Accessibility
vi: Bật khả năng truy cập

en: Enable Animations
vi: Bật hoạt cảnh

en: GTK IM Module
vi: Mô-đun Tin Nhắn GTK

en: GTK IM Preedit Style
vi: Kiểu hiệu chỉnh trước Gtk IM

en: GTK IM Status Style
vi: Kiểu Trạng thái GTK IM

en: Gtk+ Theme
vi: Sắc thái Gtk+

en: Icon Theme
vi: Sắc thái Biểu tượng

en: Icon theme to use for the panel, caja etc.
vi: Sắc thái Biểu tượng cần dùng cho Bảng điều khiển, Caja v.v....

en: Keyboard shortcut to open the menu bars.
vi: Phím tắt mở thanh trình đơn.

en: Length of the cursor blink cycle, in milliseconds.
vi: Độ dài chu kỳ nháy con trỏ, theo mili giây.

en: Menubar Detachable
vi: Có thể tháo thanh trình đơn

en: Menubar accelerator
vi: Phím tắt cho thanh trình đơn.

en: Menus Have Icons
vi: Trình đơn có biểu tượng

en: Menus Have Tearoff
vi: Trình đơn tách rời được

en: Module for GtkFileChooser
vi: Mô-đun cho GtkFileChooser (chọn tập tin)

en: Module to use as the filesystem model for the GtkFileChooser widget. Possible values are "gio", "mate-vfs" and "gtk+".
vi: Mô-đun cần dùng là mô hình hệ thống tập tin cho ô điều khiển của GtkFileChooser. Giá trị có thể là "gio", "mate-vfs" và "gtk+".

en: Monospace font
vi: Phông chữ cách đơn

en: Name of a monospaced (fixed-width) font for use in locations like terminals.
vi: Tên phông chữ cách đơn (bề rộng cố định) cần dùng ở những nơi như thiết bị cuối.

en: Name of the GTK+ input method Preedit Style used by gtk+.
vi: Tên phương pháp gõ hiệu chỉnh trước GTK được dùng bởi GTK+.

en: Name of the GTK+ input method Status Style used by gtk+.
vi: Tên kiểu dáng trạng thái phương pháp gõ GTK+ dùng bởi Gtk+.

en: Name of the default font used by gtk+.
vi: Tên phông chữ mặc định dùng bởi GTK+.

en: Name of the default font used for reading documents.
vi: Tên phông chữ mặc định cần dùng để đọc tài liệu.

en: Name of the input method module used by GTK+.
vi: Tên của mô-đun nhập vào được GTK+ dùng.

en: Show the 'Input Methods' menu
vi: Hiện trình đơn « Cách nhập »

en: Show the 'Unicode Control Character' menu
vi: Hiện trình đơn « Ký tự Điều khiển Unicode »

en: Size of icons in toolbars, either "small-toolbar" or "large-toolbar".
vi: Kích cỡ của biểu tượng trên thanh công cụ, hoặc:
     • small-toolbar	biểu tượng nhỏ cho thanh công cụ
     • large-toolbar	biểu tượng lớn cho thanh công cụ

en: Status Bar on Right
vi: Thanh trạng thái bên phải

en: Toolbar Detachable
vi: Có thể tháo thanh công cụ

en: Toolbar Icon Size
vi: Cỡ biểu tượng thanh công cụ

en: Toolbar Style
vi: Kiểu dáng thanh công cụ

en: Toolbar Style. Valid values are "both", "both-horiz", "icons", and "text".
vi: Kiểu dáng thanh công cụ. Giá trị hợp lệ là:
     • both — cả hai,
     • both-horiz — cả hai ngang,
     • icons — biểu tượng,
     • text — chữ.

en: Use Custom Font
vi: Dùng phông chữ tự chọn

en: Whether Applications should have accessibility support.
vi: Ứng dụng có nên hỗ trợ khả năng truy cập không.

en: Whether animations should be displayed. Note: This is a global key, it changes the behaviour of the window manager, the panel etc.
vi: Có nên hiển thị hoạt cảnh hay không. Chú ý: đây là khóa toàn cục, nó tác động lên hành vi của bộ quản lý cửa sổ, bảng điều khiển v.v. ...

en: Whether buttons may display an icon in addition to the button text.
vi: Cái nút nên hiển thị một biểu tượng thêm vào nhãn, hay không.

en: Whether menus may display an icon next to a menu entry.
vi: Trình đơn có thể hiển thị ảnh bên cạnh mục nhập trình đơn không.

en: Whether menus should have a tearoff.
vi: Có nên tách rời trình đơn được không.

en: Whether the context menus of entries and text views should offer to change the input method.
vi: Trình đơn ngữ cảnh của mục nhập và khung xem văn bản có nên đưa ra việc thay đổi cách nhập hay không.

en: Whether the context menus of entries and text views should offer to insert control characters.
vi: Trình đơn ngữ cảnh của mục nhập và khung xem văn bản có nên đưa ra việc chèn ký tự điều khiển hay không.

en: Whether the cursor should blink.
vi: Con trỏ có nên chớp không.

en: Whether the user can detach menubars and move them around.
vi: Người dùng có thể tháo thanh trình đơn và di chuyển đi chỗ khác không.

en: Whether the user can detach toolbars and move them around.
vi: Người dùng có thể thao thanh công cụ và di chuyển đi chỗ khác không.

en: Whether the user can dynamically type a new accelerator when positioned over an active menuitem.
vi: Người dùng có thể gõ động phím tắt mới khi ở trên mục trình đơn hoạt động không.

en: Whether to display a status bar meter on the right.
vi: Có hiển thị đồng hồ thanh trạng thái bên phải không.

en: Whether to use a custom font in gtk+ applications.
vi: Có dùng phông chữ tự chọn trong ứng dụng GTK+ không.

en: Disable URL and MIME type handlers
vi: Tắt các bộ quản lý địa chỉ URL và dạng MIME

en: Disable command line
vi: Vô hiệu hoá dòng lệnh.

en: Disable lock screen
vi: Tắt khả năng khoá màn hình

en: Disable print setup
vi: Vô hiệu hoá thiết lập in.

en: Disable printing
vi: Vô hiệu hoá in.

en: Disable saving files to disk
vi: Vô hiệu hoá lưu lên đĩa.

en: Disable user switching
vi: Tắt khả năng chuyển đổi người dùng

en: Prevent running any URL or MIME type handler applications.
vi: Ngăn cản chạy bất cứ ứng dụng quản lý địa chỉ URL hay dạng MIME.

en: Prevent the user from accessing the terminal or specifying a command line to be executed. For example, this would disable access to the panel's "Run Application" dialog.
vi: Ngăn cản người dùng truy cập thiết bị cuối hoặc thực hiện lệnh bằng dòng lệnh. Ví dụ, nó sẽ vô hiệu hoá hộp thoại « Chạy ứng dụng » của bảng điều khiển.

en: Prevent the user from modifying print settings. For example, this would disable access to all applications' "Print Setup" dialogs.
vi: Ngăn cản người dùng hiệu chỉnh thiết lập máy in. Ví dụ, nó sẽ vô hiệu hoá truy cập hộp thoại « Thiết lập in » trong mọi ứng dụng.

en: Prevent the user from printing. For example, this would disable access to all applications' "Print" dialogs.
vi: Ngăn cản người dùng in. Ví dụ, nó sẽ vô hiệu hoá truy câp hộp thoại « In » trong mọi ứng dụng.

en: Prevent the user from saving files to disk. For example, this would disable access to all applications' "Save as" dialogs.
vi: Ngăn cản người dùng lưu vào đĩa. Ví dụ, nó sẽ vô hiệu hoá hộp thoại « Lưu là » trong mọi ứng dụng.

en: Prevent the user from switching to another account while his session is active.
vi: Ngăn cản người dùng chuyển đổi sang tài khoản khác trong khi phiên đang chạy.

en: Prevent the user to lock his screen.
vi: Ngăn cản người dùng khoá màn hình.

en: File name of the bell sound to be played.
vi: Tên tập tin của tiếng bíp cần phát.

en: Keyboard Bell Custom Filename
vi: Tên tập tin chuông tự chọn của bàn phím

en: Remember NumLock state
vi: Nhớ tính trạng NumLock

en: When set to true, MATE will remember the state of the NumLock LED between sessions.
vi: Khi đặt là « true » (đúng), Mate sẽ nhớ tính trạng của LED NumLock (Khóa Số) giữa hai phiên chạy.

en: possible values are "on", "off", and "custom".
vi: giá trị hợp lệ là:
     • on — bật,
     • off — tắt,
     • custom — tự chọn.

en: Acceleration multiplier for mouse motion. A value of -1 is the system default.
vi: Bộ nhân gia tốc cho chuyển động chuột. Giá trị (-1) là mặc định hệ thống.

en: Cursor font
vi: Phông chữ con trỏ

en: Cursor size
vi: Cỡ con trỏ

en: Cursor theme
vi: Sắc thái con trỏ

en: Cursor theme name. Used only by Xservers that support Xcursor, such as XFree86 4.3 and later.
vi: Tên sắc thái con trỏ. Chỉ dùng do trình phục vụ X có hỗ trợ Xcursor, như XFree86 phiên bản 4.3 và sau.

en: Distance before a drag is started.
vi: Khoảng cách trước khi bắt đầu kéo.

en: Distance in pixels the pointer must move before accelerated mouse motion is activated. A value of -1 is the system default.
vi: Khoảng cách, tính theo điểm ảnh, mà con trỏ phải di chuyển trước khi kích hoạt chuyển động của con chuột. Giá trị (-1) là mặc định hệ thống.

en: Double Click Time
vi: Khoảng thời gian nhấp đúp

en: Drag Threshold
vi: Ngưỡng kéo

en: Font name of the cursor. If unset, the default font is used. This value is only propagated to the X server start of each session, so changing it mid-session won't have an effect until the next time you log in.
vi: Tên phông chữ của con trỏ. Nếu bỏ chọn, phông mặc định sẽ được dùng. Giá trị này chỉ tác động khi khởi chạy trình phục vụ X mỗi phiên làm việc, vì thế thay đổi giá trị này khi đang chạy sẽ không tác động gì cho đến khi bạn đăng nhập lại.

en: Highlights the current location of the pointer when the Control key is pressed and released.
vi: Tô sáng vị trí hiện thời của con trỏ khi nhấn và nhả phím Control.

en: Length of a double click.
vi: Độ dài nhấp đúp.

en: Locate Pointer
vi: Định vị con trỏ

en: Motion Threshold
vi: Ngưỡng di chuyển

en: Mouse button orientation
vi: Hướng nút chuột

en: Single Click
vi: Nhấp đơn

en: Single click to open icons.
vi: Nhấp đơn để mở biểu tượng.

en: Size of the cursor referenced by cursor_theme.
vi: Kích cỡ của con trỏ mà « cursor_theme » (sắc thái con trỏ) có tham chiếu.

en: Swap left and right mouse buttons for left-handed mice.
vi: Hoán đổi nút trái, phải của chuột cho người dùng thuận tay trái.

en: Default mixer device
vi: Thiết bị hoà tiếng mặc định

en: Default mixer tracks
vi: Các rãnh hoà tiếng mặc định

en: Enable ESD
vi: Bật ESD

en: Enable sound server startup.
vi: Bật trình phục vụ âm thanh lúc khởi động.

en: Input feedback sounds
vi: Âm phản hồi đầu vào

en: Sound theme name
vi: Tên sắc thái âm

en: Sounds for events
vi: Âm thanh của sự kiện

en: The XDG sound theme to use for event sounds.
vi: Sắc thái âm XDG cần dùng cho các sự kiện âm thanh.

en: The default mixer device used by the multimedia key bindings.
vi: Thiết bị hoà tiếng mặc định dùng bởi những tổ hợp phím nhạc/phim.

en: The default mixer tracks used by the multimedia key bindings.
vi: Các rãnh hoà tiếng mặc định dùng bởi những tổ hợp phím nhạc/phim.

en: Whether to play sounds on input events.
vi: Có phát âm trên những sự kiện đầu vào không.

en: Whether to play sounds on user events.
vi: Có phát âm trên những sự kiện của người dùng không.

en: Maximum age for thumbnails in the cache, in days. Set to -1 to disable cleaning.
vi: Khoảng thời gian tối đa cần nhớ tạm ảnh mẫu, theo ngày. Đặt thành -1 để tắt.

en: Maximum size of the thumbnail cache, in megabytes. Set to -1 to disable cleaning.
vi: Kích cỡ tối đa của bộ nhớ ảnh mẫu, theo mega-byte. Đặt thành -1 để tắt.

en: Disable all external thumbnailers
vi: Tắt mọi trình hiển ảnh thu nhỏ bên ngoài.

en: Set to true to disable all external thumbnailer programs, independent on whether they are independently disabled/enabled.
vi: Đặt Đúng (true) để vô hiệu hoá mọi trình hiển ảnh thu nhỏ bên ngoài, không cần biết chúng có bị vô hiệu hoá hay không.

en: Allow postponing of breaks
vi: Cho phép hoãn thư giãn

en: Break time
vi: Thời gian thư giãn

en: Number of minutes of typing time before break mode starts.
vi: Số phút nhập liệu trước khi bắt đầu thư giãn.

en: Number of minutes that the typing break should last.
vi: Số phút thư giãn.

en: Type time
vi: Thời gian nhập liệu

en: Whether or not keyboard locking is enabled
vi: Có khoá bàn phím hay không.

en: Whether or not keyboard locking is enabled.
vi: Có khoá bàn phím hay không.

en: Whether or not the typing break screen can be postponed.
vi: Có cho phép hoãn thư giãn nhập liệu hay không.
