MATE Desktop Environment - en to kn translation catalogue (262 entries)

en: Error message
kn: ದೋಷ ಸಂದೇಶ

en: Informational message
kn: ಮಾಹಿತಿ ಸಂದೇಶ

en: Log in
kn: ಪ್ರವೇಶಿಸು

en: Log out
kn: ನಿರ್ಗಮಿಸು

en: Miscellaneous message
kn: ಇತರೆ ಸಂದೇಶ

en: Question dialog
kn: ಪ್ರಶ್ನೆಯ ಸಂವಾದ

en: System events
kn: ಗಣಕದ ಘಟನೆಗಳು

en: Warning message
kn: ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಸಂದೇಶ

en: Default Background
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಹಿನ್ನಲೆ

en: Choose menu item
kn: ಮೆನು ಅಂಶವನ್ನು ಆರಿಸಿ

en: Click on command button
kn: ಆಜ್ಞೆಯ ಗುಂಡಿಯ ಮೇಲೆ ಕ್ಲಿಕ್‌ ಮಾಡಿ

en: Select check box
kn: ಗುರುತು ಚೌಕವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿ

en: User interface events
kn: ಬಳಕೆದಾರ ಸಂಪರ್ಕಸಾಧನ ಘಟನೆಗಳು

en: Cannot find a terminal, using xterm, even if it may not work
kn: ಟರ್ಮಿನಲ್ ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ, xterm ಅನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ, ಅದೂ ಸಹ ಕೆಲಸ ಮಾಡದೆ ಇರಬಹುದು

en: MATE MateConf Support
kn: MATE MateConf ಬೆಂಬಲ

en: Unable to find the MATE_FILE_DOMAIN_APP_HELP domain
kn: MATE_FILE_DOMAIN_APP_HELP ಡೊಮೈನನ್ನು ಪತ್ತೆಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ

en: Unable to find the MATE_FILE_DOMAIN_HELP domain.
kn: MATE_FILE_DOMAIN_HELP ಡೊಮೈನನ್ನು ಪತ್ತೆಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ.

en: Unable to show help as %s is not a directory.  Please check your installation.
kn: %s ಯು ಒಂದು ಕೋಶವಾಗಿರದ ಕಾರಣ ನೆರವನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ.  ದಯವಿಟ್ಟು ನಿಮ್ಮ ಅನುಸ್ಥಾಪನೆಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ.

en: Unable to find help paths %s or %s. Please check your installation
kn: ನೆರವಿನ ಮಾರ್ಗಗಳಾದ %s ಅಥವ %s ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ. ದಯವಿಟ್ಟು ನಿಮ್ಮ ಅನುಸ್ಥಾಪನೆಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ

en: Unable to find the help files in either %s or %s.  Please check your installation
kn: %s ಅಥವ %s ನಲ್ಲಿ ನೆರವಿನ ಕಡತಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ.  ದಯವಿಟ್ಟು ನಿಮ್ಮ ಅನುಸ್ಥಾಪನೆಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ

en: Unable to find doc_id %s in the help path
kn: ನೆರವಿನ ಮಾರ್ಗದಲ್ಲಿ doc_id %s ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ

en: Help document %s/%s not found
kn: ನೆರವಿನ ದಸ್ತಾವೇಜು %s/%s ಕಂಡು ಬಂದಿಲ್ಲ

note: FIXME: get this from matecomponent
en: MateComponent Support
kn: MateComponent ಬೆಂಬಲ

en: MateComponent activation Support
kn: MateComponent ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಕಾ ಬೆಂಬಲ

en: Could not create per-user mate configuration directory `%s': %s
kn: ಪ್ರತಿ-ಬಳಕೆದಾರರ mate ಸಂರಚನಾ ಕೋಶ `%s' ಅನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ: %s

en: Could not stat private per-user mate configuration directory `%s': %s
kn: ವೈಯಕ್ತಿಕ ಪ್ರತಿ-ಬಳಕೆದಾರರ mate ಸಂರಚನಾ ಕೋಶ `%s' ಅನ್ನು stat ಮಾಡಲಾಗಿಲ್ಲ: %s

en: Could not set mode 0700 on private per-user mate configuration directory `%s': %s
kn: ವೈಯಕ್ತಿಕ ಪ್ರತಿ-ಬಳಕೆದಾರರ mate ಸಂರಚನಾ ಕೋಶ `%s' ಮೇಲೆ 0700 ಕ್ರಮವನ್ನು ಹೊಂದಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ: %s

en: Could not create mate accelerators directory `%s': %s
kn: mate ವೇಗವರ್ಧಕಗಳ ಕೋಶ `%s' ಅನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ: %s

en: MATE Virtual Filesystem
kn: MATE ವರ್ಚುವಲ್ ಕಡತವ್ಯವಸ್ಥೆ

en: Disable sound server usage
kn: ಧ್ವನಿ ಪರಿಚಾರಕದ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Enable sound server usage
kn: ಧ್ವನಿ ಪರಿಚಾರಕದ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Host:port on which the sound server to use is running
kn: ಧ್ವನಿ ಪರಿಚಾರಕವು ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ Host:port

en: MATE Library
kn: MATE ಲೈಬ್ರರಿ

en: Show MATE options
kn: MATE ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಲು

en: Popt Table
kn: Popt ಕೋಷ್ಟಕ

en: The table of options for popt
kn: popt ಗಾಗಿನ ಆಯ್ಕೆಗಳ ಪಟ್ಟಿ

en: Popt Flags
kn: Popt ಫ್ಲ್ಯಾಗ್‌ಗಳು

en: The flags to use for popt
kn: popt ಗೆ ಬಳಸಬೇಕಿರುವ ಫ್ಲ್ಯಾಗ್‌ಗಳು

en: Popt Context
kn: Popt ಸನ್ನಿವೇಶ

en: The popt context pointer that MateProgram is using
kn: MateProgram ಬಳಸುತ್ತಿರುವ popt ಸನ್ನಿವೇಶ ಸೂಚಕ

en: GOption Context
kn: GOption ಸನ್ನಿವೇಶ

en: The goption context pointer that MateProgram is using
kn: MateProgram ಬಳಸುತ್ತಿರುವ goption ಸನ್ನಿವೇಶ ಸೂಚಕ

en: Human readable name
kn: ಮನುಷ್ಯರು ಓದಬಹುದಾದ ಹೆಸರು

en: Human readable name of this application
kn: ಮನುಷ್ಯರು ಓದಬಹುದಾದ ಈ ಅನ್ವಯದ ಹೆಸರು

en: MATE path
kn: MATE ಮಾರ್ಗ

en: Path in which to look for installed files
kn: ಅನುಸ್ಥಾಪಿತ ಕಡತಗಳಿಗಾಗಿ ನೋಡಬೇಕಿರುವ ಮಾರ್ಗ

en: App ID
kn: App ಅನ್ವಯ

en: ID string to use for this application
kn: ಈ ಅನ್ವಯಕ್ಕೆ ಬಳಸಬೇಕಿರುವ ID ವಾಕ್ಯ

en: App version
kn: ಅನ್ವಯದ ಆವೃತ್ತಿ

en: Version of this application
kn: ಈ ಅನ್ವಯದ ಆವೃತ್ತಿ

en: MATE Prefix
kn: MATE ಪೂರ್ವಪ್ರತ್ಯಯ

en: Prefix where MATE was installed
kn: MATE ಅನ್ನು ಅನುಸ್ಥಾಪಿಸಲಾದ ಪೂರ್ವಪ್ರತ್ಯಯ

en: Library prefix where MATE was installed
kn: MATE ಅನ್ನು ಅನುಸ್ಥಾಪಿಸಲಾದ ಲೈಬ್ರರಿ ಪೂರ್ವಪ್ರತ್ಯಯ

en: Data prefix where MATE was installed
kn: MATE ಅನ್ನು ಅನುಸ್ಥಾಪಿಸಲಾದ ದತ್ತಾಂಶ ಪೂರ್ವಪ್ರತ್ಯಯ

en: Configuration prefix where MATE was installed
kn: MATE ಅನ್ನು ಅನುಸ್ಥಾಪಿಸಲಾದ ಸಂರಚನಾ ಪೂರ್ವಪ್ರತ್ಯಯ

en: MATE App Prefix
kn: MATE App ಪೂರ್ವಪ್ರತ್ಯಯ

en: Prefix where this application was installed
kn: ಈ ಅನ್ವಯವನ್ನು ಅನುಸ್ಥಾಪಿಸಲಾದ ಪೂರ್ವಪ್ರತ್ಯಯ

en: Library prefix where this application was installed
kn: ಈ ಅನ್ವಯವನ್ನು ಅನುಸ್ಥಾಪಿಸಲಾದ ಲೈಬ್ರರಿ ಪೂರ್ವಪ್ರತ್ಯಯ

en: Data prefix where this application was installed
kn: ಈ ಅನ್ವಯವನ್ನು ಅನುಸ್ಥಾಪಿಸಲಾದ ದತ್ತಾಂಶ ಪೂರ್ವಪ್ರತ್ಯಯ

en: Configuration prefix where this application was installed
kn: ಈ ಅನ್ವಯವನ್ನು ಅನುಸ್ಥಾಪಿಸಲಾದ ಸಂರಚನಾ ಪೂರ್ವಪ್ರತ್ಯಯ

en: Create Directories
kn: ಕೋಶಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸು

en: Create standard MATE directories on startup
kn: ಆರಂಭಗೊಂಡಾಗ ಮಾನಕವಾದ MATE ಕೋಶಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿ

en: Enable Sound
kn: ಧ್ವನಿಯನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Enable sound on startup
kn: ಆರಂಭಗೊಂಡಾಗ ಧ್ವನಿಯನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: How to connect to esd
kn: esd ಗೆ ಹೇಗೆ ಸಂಪರ್ಕಹೊಂದಬೇಕು

en: Help options
kn: ನೆರವಿನ ಆಯ್ಕೆಗಳು

en: Application options
kn: ಅನ್ವಯದ ಆಯ್ಕೆಗಳು

en: Dynamic modules to load
kn: ಲೋಡ್‌ ಮಾಡಲು ಡೈನಮಿಕ್‌ ಘಟಕಗಳು

note: Translators: the first %s is the error message, 2nd %s the program name
en: %s
    Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
kn: %s
    ಲಭ್ಯವಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಆಜ್ಞಾ ಸಾಲಿನ ಆಯ್ಕೆಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ನೋಡಲು '%s --help' ಅನ್ನು ಚಲಾಯಿಸಿ.

en: Unknown internal error while displaying this location.
kn: ಈ ಸ್ಥಳವನ್ನು ತೋರಿಸುವಾಗ ತಿಳಿಯದ ಒಂದು ಆಂತರಿಕ ದೋಷ ಉಂಟಾಗಿದೆ.

en: The specified location is invalid.
kn: ಸೂಚಿಸಲಾದ ಸ್ಥಳವು ಅಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ.

en: There was an error parsing the default action command associated with this location.
kn: ಈ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಕಾರ್ಯದ ಆಜ್ಞೆಯನ್ನು ಪಾರ್ಸ್ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಒಂದು ದೋಷ ಸಂಭವಿಸಿದೆ.

en: There was an error launching the default action command associated with this location.
kn: ಈ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಕಾರ್ಯದ ಆಜ್ಞೆಯನ್ನು ಆರಂಭಿಸುವಲ್ಲಿ ಒಂದು ದೋಷ ಸಂಭವಿಸಿದೆ.

en: There is no default action associated with this location.
kn: ಈ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಯಾವುದೆ ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಕಾರ್ಯವಿಲ್ಲ.

en: The default action does not support this protocol.
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಕಾರ್ಯವು ಈ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

en: The request was cancelled.
kn: ಮನವಿಯನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

en: The host "%s" could not be found.
kn: ಅತಿಥೇಯ "%s" ಕಂಡು ಬಂದಿಲ್ಲ.

en: The host could not be found.
kn: ಅತಿಥೇಯವು ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ.

en: The location or file could not be found.
kn: ಸ್ಥಳ ಅಥವ ಕಡತವು ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ.

en: The login has failed.
kn: ಪ್ರವೇಶವು ವಿಫಲಗೊಂಡಿದೆ.

en: Error showing url: %s
kn: url ಅನ್ನು ತೋರಿಸುವಾಗ ದೋಷ: %s

en: Extra Moniker factory
kn: ಹೆಚ್ಚುವರಿ Moniker ಫ್ಯಾಕ್ಟರಿ

en: config indirect moniker
kn: config ನೇರವಲ್ಲದ moniker

en: Unknown type
kn: ಗೊತ್ತಿರದ ಬಗೆ

en: Key %s not found in configuration
kn: ಸಂರಚನೆಯಲ್ಲಿ ಕೀಲಿ %s ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ

en: Beep when a modifier is pressed.
kn: ಒಂದು ಮಾರ್ಪಡಕವನ್ನು ಒತ್ತಿದಾಗ ಬೀಪ್ ಶಬ್ಧಮಾಡು.

en: Disable if two keys are pressed at the same time.
kn: ಒಂದೇ ಬಾರಿಗೆ ಎರಡು ಕೀಲಿಗಳನ್ನು ಒತ್ತಿದಾಗ ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸು.

en: Do not accept a key as being pressed unless held for @delay milliseconds.
kn: @delay ಮಿಲಿಸೆಕೆಂಡುಗಳಷ್ಟು ಹೊತ್ತು ಕೀಲಿಗಳನ್ನು ಒತ್ತಿ ಹಿಡಿಯದ ಹೊರತು ಅದನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸಬೇಡ.

en: How long to accelerate in milliseconds
kn: ಎಷ್ಟು ಹೊತ್ತಿನವರೆಗೆ ವೇಗವರ್ಧನೆ ಮಾಡಬೇಕು, ಮಿಲಿಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ

en: How many milliseconds it takes to go from 0 to maximum speed.
kn: 0 ಇಂದ ಗರಿಷ್ಟ ವೇಗಕ್ಕೆ ಹೋಗಲು ಎಷ್ಟು ಮಿಲಿ ಸೆಕೆಂಡುಗಳು ಹಿಡಿಯುತ್ತದೆ.

en: How many milliseconds to wait before mouse movement keys start to operate.
kn: ಮೌಸ್‌ನ ಕೀಲಿಯು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಆರಂಭಿಸುವ ಮೊದಲು ಎಷ್ಟು ಮಿಲಿಸೆಕೆಂಡುಗಳಷ್ಟು ಕಾಯಬೇಕು.

en: How many pixels per second to move at the maximum speed.
kn: ಗರಿಷ್ಟ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಸೆಕೆಂಡಿಗೆ ಎಷ್ಟು ಪಿಕ್ಸೆಲ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಬೇಕು.

en: Ignore multiple presses of the _same_ key within @delay milliseconds.
kn: @delay ನಲ್ಲಿನ _same_ key ಮಿಲಿಸೆಕೆಂಡುಗಳ ನಂತರದ ಅನೇಕ ಬಾರಿ ಒತ್ತುವಿಕೆಗಳನ್ನು ಆಲಕ್ಷಿಸು.

en: Initial delay in milliseconds
kn: ಆರಂಭಿಕ ವಿಳಂಬ, ಮಿಲಿಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ

en: Minimum interval in milliseconds
kn: ಕನಿಷ್ಟ ಕಾಲಾವಧಿ, ಮಿಲಿಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ

en: Pixels per seconds
kn: ಪ್ರತಿ ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಪಿಕ್ಸೆಲ್‌ಗಳು

en: minimum interval in milliseconds
kn: ಕನಿಷ್ಟ ಕಾಲಾವಧಿ ಮಿಲಿಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ

en: List of assistive technology applications to start when logging into the MATE desktop.
kn: MATE ಗಣಕತೆರೆಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದಾಗ ಆರಂಭಿಸಬೇಕಿರುವ ಸಹಾಯಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅನ್ವಯಗಳ ಪಟ್ಟಿಗಳು.

en: Startup Assistive Technology Applications
kn: ಆರಂಭಿಕ ಸಹಾಯಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅನ್ವಯಗಳು

en: MATE to start preferred Mobility assistive technology application during login.
kn: ಪ್ರವೇಶದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ MATE ಆರಂಭಿಸಬೇಕಿರುವ ಇಚ್ಛೆಯ ಚಲನಾ ಸಹಾಯಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅನ್ವಯ.

en: Preferred Mobility assistive technology application
kn: ಇಚ್ಛೆಯ ಚಲನಾ ಸಹಾಯಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅನ್ವಯ

en: Preferred Mobility assistive technology application to be used for login, menu, or command line.
kn: ಪ್ರವೇಶ, ಮೆನು, ಅಥವ ಆಜ್ಞಾಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಬಳಸಬೇಕಿರುವ ಇಚ್ಛೆಯ ಚಲನಾ ಸಹಾಯಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅನ್ವಯ.

en: Start preferred Mobility assistive technology application
kn: ಇಚ್ಛೆಯ ಚಲನಾ ಸಹಾಯಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅನ್ವಯವನ್ನು ಆರಂಭಿಸು

en: MATE to start preferred Visual assistive technology application during login.
kn: ಪ್ರವೇಶದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ MATE ಆರಂಭಿಸಬೇಕಿರುವ ಇಚ್ಛೆಯ ದೃಶ್ಯರೂಪದ ಸಹಾಯಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅನ್ವಯ.

en: Preferred Visual assistive technology application
kn: ಇಚ್ಛೆಯ ದೃಶ್ಯರೂಪದ ಸಹಾಯಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅನ್ವಯ

en: Preferred Visual assistive technology application be used for login, menu, or command line.
kn: ಪ್ರವೇಶ, ಮೆನು, ಅಥವ ಆಜ್ಞಾಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಬಳಸಬೇಕಿರುವ ಇಚ್ಛೆಯ ದೃಶ್ಯರೂಪದ ಸಹಾಯಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅನ್ವಯ.

en: Start preferred Visual assistive technology application
kn: ಇಚ್ಛೆಯ ದೃಶ್ಯರೂಪದ ಸಹಾಯಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅನ್ವಯವನ್ನು ಆರಂಭಿಸು

en: Browser needs terminal
kn: ವೀಕ್ಷಕಕ್ಕೆ ಟರ್ಮಿನಲ್‌ನ ಅಗತ್ಯವಿದೆ

en: Browser understands remote
kn: ವೀಕ್ಷಕವು ದೂರದಲ್ಲಿರುವುದನ್ನು ಅರ್ಥ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ

en: Default browser
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ವೀಕ್ಷಕ

en: Default browser for all URLs.
kn: ಎಲ್ಲಾ URL ಗಳಿಗಾಗಿನ ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ವೀಕ್ಷಕ.

en: Whether the default browser needs a terminal to run.
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ವೀಕ್ಷಕವು ಚಲಾಯಿತಗೊಳ್ಳಲು ಒಂದು ಟರ್ಮಿನಲ್‌ನ ಅಗತ್ಯವಿದೆಯೆ.

en: Whether the default browser understands netscape remote.
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ವೀಕ್ಷಕವು ನೆಟ್‌ಸ್ಕೇಪ್ ರಿಮೋಟ್ ಅನ್ನು ಅರ್ಥ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆಯೆ.

en: Calendar needs terminal
kn: ಕ್ಯಾಲೆಂಡರಿಗೆ ಟರ್ಮಿನಲ್‌ನ ಅಗತ್ಯವಿದೆ

en: Default calendar
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್

en: Default calendar application
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್ ಅನ್ವಯ

en: Default tasks
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಕಾರ್ಯಗಳು

en: Default tasks application
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಕಾರ್ಯಗಳ ಅನ್ವಯ

en: Tasks needs terminal
kn: ಕಾರ್ಯಕ್ಕೆ ಟರ್ಮಿನಲ್‌ನ ಅಗತ್ಯವಿದೆ

en: Whether the default calendar application needs a terminal to run
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್ ಚಲಾಯಿತಗೊಳ್ಳಲು ಒಂದು ಟರ್ಮಿನಲ್‌ನ ಅಗತ್ಯವಿದೆಯೆ

en: Whether the default tasks application needs a terminal to run
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಕಾರ್ಯಗಳು ಚಲಾಯಿತಗೊಳ್ಳಲು ಒಂದು ಟರ್ಮಿನಲ್‌ನ ಅಗತ್ಯವಿದೆಯೆ

en: Argument used to execute programs in the terminal defined by the 'exec' key.
kn: 'exec' ಕೀಲಿಯಿಂದ ಸೂಚಿಸಲಾದ ಟರ್ಮಿನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಬೇಕಾದ ಪ್ರೋಗ್ರಾಮಿನಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುವ ಆರ್ಗುಮೆಂಟ್.

en: Exec Arguments
kn: Exec ಆರ್ಗುಮೆಂಟ್‌ಗಳು

en: Terminal application
kn: ಟರ್ಮಿನಲ್ ಅನ್ವಯ

en: Terminal program to use when starting applications that require one.
kn: ಟರ್ಮಿನಲ್‌ ಪ್ರೊಗ್ರಾಮಿನ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಒಂದು ಅನ್ವಯವನ್ನು ಆರಂಭಿಸುವಾಗ ಬಳಸಬೇಕಿರುವ ಟರ್ಮಿನಲ್.

en: A list with names of the first window manager workspaces. This key has been deprecated since MATE 2.12.
kn: ಮೊದಲ ವಿಂಡೋ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕನ ಕಾರ್ಯಸ್ಥಳಗಳ ಹೆಸರುಗಳ ಒಂದು ಪಟ್ಟಿ. ಈ ಕೀಲಿಯು MATE 2.12 ಯ ನಂತರದಿಂದ ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ.

en: Fallback window manager (deprecated)
kn: ಹಿಮ್ಮರಳಿಕೆಯ ವಿಂಡೋ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ (ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ)

en: Fallback window manager if user window manager can't be found. This key has been deprecated since MATE 2.12.
kn: ಬಳಕೆದಾರರ ವಿಂಡೋ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕವು ಕಂಡುಬರದೆ ಇದ್ದಲ್ಲಿ ಹಿಮ್ಮರಳಬೇಕಿರುವ ವಿಂಡೋ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ. ಈ ಕೀಲಿಯು MATE 2.12 ಯ ನಂತರದಿಂದ ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ.

en: Names of the workspaces (deprecated)
kn: ಕಾರ್ಯಕ್ಷೇತ್ರಗಳ ಹೆಸರುಗಳು (ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ)

en: The number of workspaces (deprecated)
kn: ಕಾರ್ಯಕ್ಷೇತ್ರಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ (ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ)

en: The number of workspaces the window manager should use This key has been deprecated since MATE 2.12.
kn: ವಿಂಡೋ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕವು ಬಳಸಬೇಕಿರುವ ಕಾರ್ಯಕ್ಷೇತ್ರಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ. ಈ ಕೀಲಿಯು MATE 2.12 ಯ ನಂತರದಿಂದ ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ.

en: User window manager (deprecated)
kn: ಬಳಕೆದಾರ ವಿಂಡೊ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ (ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ)

en: Window manager to try first. This key has been deprecated since MATE 2.12.
kn: ಮೊದಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬೇಕಿರುವ ವಿಂಡೋ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ. ಈ ಕೀಲಿಯನ್ನು MATE 2.12 ಯ ನಂತರದಿಂದ ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ.

en: Color Shading Type
kn: ಬಣ್ಣಹಚ್ಚುವಿಕೆಯ ಬಗೆ

en: Draw Desktop Background
kn: ಗಣಕತೆರೆ ಹಿನ್ನಲೆಯನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸು

en: File to use for the background image.
kn: ಹಿನ್ನಲೆ ಚಿತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ಬಳಸಬೇಕಿರುವ ಕಡತ.

en: Have MATE draw the desktop background.
kn: MATE ಗಣಕತೆರೆ ಹಿನ್ನಲೆಯನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸಿದೆಯೆ.

en: How to shade the background color. Possible values are "horizontal-gradient", "vertical-gradient", and "solid".
kn: ಹಿನ್ನಲೆಗೆ ಹೇಗೆ ಬಣ್ಣ ಹಚ್ಚಬೇಕು. ಸಾಧ್ಯವಿರುವ ಮೌಲ್ಯಗಳೆಂದರೆ "horizontal-gradient", "vertical-gradient", ಹಾಗು "solid" ಆಗಿರುತ್ತದೆ.

en: Left or Top color when drawing gradients, or the solid color.
kn: ಗ್ರೇಡಿಯಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಅಥವ ದಟ್ಟ ಬಣ್ಣಗಳನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸುವಾಗ ಬಲ ಅಥವ ಕೆಳಗಿನ ಬಣ್ಣ.

en: Opacity with which to draw the background picture.
kn: ಹಿನ್ನಲೆಯ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸಲು ಬಳಸಬೇಕಿರುವ ಅಪಾರದರ್ಶಕತೆ.

en: Picture Filename
kn: ಚಿತ್ರ ಕಡತದ ಹೆಸರು

en: Picture Opacity
kn: ಚಿತ್ರದ ಅಪಾರದರ್ಶಕತೆ

en: Picture Options
kn: ಚಿತ್ರದ ಆಯ್ಕೆಗಳು

en: Primary Color
kn: ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಬಣ್ಣ

en: Right or Bottom color when drawing gradients, not used for solid color.
kn: ಗ್ರೇಡಿಯಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸುವಾಗ ಬಲ ಅಥವ ಕೆಳಗಿನ ಬಣ್ಣ, ಇದನ್ನು ದಟ್ಟ ಬಣ್ಣಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

en: Secondary Color
kn: ಅಪ್ರಧಾನ ಬಣ್ಣ

en: File Icon Theme
kn: ಕಡತದ ಚಿಹ್ನೆ ಪರಿಸರವಿನ್ಯಾಸ

en: Theme used for displaying file icons.
kn: ಕಡತದ ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುವ ಪರಿಸರ ವಿನ್ಯಾಸ.

en: Basename of the default theme used by gtk+.
kn: gtk+ ನಿಂದ ಬಳಸಲಾಗುವ ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಪರಿಸರವಿನ್ಯಾಸದ ಮೂಲಹೆಸರು.

en: Buttons Have Icons
kn: ಗುಂಡಿಗಳು ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ

en: Can Change Accels
kn: ವೇಗವರ್ಧಕಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು

en: Cursor Blink
kn: ಮಿಣುಕುವ ತೆರೆಸೂಚಕ (ಕರ್ಸರ್)

en: Cursor Blink Time
kn: ತೆರೆಸೂಚಕದ ಮಿಣುಕುವ ಸಮಯ

en: Default font
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಅಕ್ಷರಶೈಲಿ

en: Document font
kn: ದಸ್ತಾವೇಜಿನ ಅಕ್ಷರ

en: Enable Accessibility
kn: ನಿಲುಕಣೆಯನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸಿ

en: Enable Animations
kn: ಸಜೀವನಗಳನ್ನು (ಆನಿಮೇಶನ್) ಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: GTK IM Module
kn: GTK IM ಘಟಕ

en: GTK IM Preedit Style
kn: GTK IM ಪೂರ್ವಸಂಪಾದನಾ ಶೈಲಿ

en: GTK IM Status Style
kn: GTK IM ಸ್ಥಿತಿ ಶೈಲಿ

en: Gtk+ Theme
kn: Gtk+ ಪರಿಸರವಿನ್ಯಾಸ

en: Icon Theme
kn: ಚಿಹ್ನೆ ಪರಿಸರವಿನ್ಯಾಸ

en: Icon theme to use for the panel, caja etc.
kn: ಫಲಕ, caja ಮುಂತಾದೆಡೆಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಬೇಕಿರುವ ಪರಿಸರವಿನ್ಯಾಸ.

en: Keyboard shortcut to open the menu bars.
kn: ಮೆನು ಪಟ್ಟಿಗಳನ್ನು ತೆರೆಯಲು ಕೀಲಿಮಣೆ ಶಾರ್ಟ್-ಕಟ್.

en: Length of the cursor blink cycle, in milliseconds.
kn: ತೆರಸೂಚಕವು ಮಿನುಗುವ ಅವಧಿಯ ಕಾಲಚಕ್ರ, ಮಿಲಿಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ.

en: Menubar Detachable
kn: ಮೆನುಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಕೀಳಬಹುದು

en: Menubar accelerator
kn: ಮೆನುಪಟ್ಟಿ ವೇಗವರ್ಧಕ

en: Menus Have Icons
kn: ಮೆನುಗಳು ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ

en: Menus Have Tearoff
kn: ಮೆನುಗಳು ಕಿತ್ತುಹಾಕುವುದನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ

en: Module for GtkFileChooser
kn: GtkFileChooser ಗಾಗಿನ ಘಟಕ

en: Module to use as the filesystem model for the GtkFileChooser widget. Possible values are "gio", "mate-vfs" and "gtk+".
kn: GtkFileChooser ವಿಜೆಟ್‌ಗಾಗಿ ಕಡತವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮಾದರಿಯಾಗಿ ಬಳಸಲು ಘಟಕ. ಸಾಧ್ಯವಿರುವ ಮೌಲ್ಯಗಳೆಂದರೆ "gio", "mate-vfs" ಹಾಗು "gtk+" ಆಗಿರುತ್ತದೆ.

en: Monospace font
kn: Monospace ಅಕ್ಷರಶೈಲಿ

en: Name of a monospaced (fixed-width) font for use in locations like terminals.
kn: ಟರ್ಮಿನಲ್‌ಗಳಂತಹ ಜಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಲು monospace ನ (ನಿಶ್ಚಿತ-ಅಗಲದ) ಅಕ್ಷರಶೈಲಿಯ ಹೆಸರು.

en: Name of the GTK+ input method Preedit Style used by gtk+.
kn: gtk+ ನಿಂದ ಬಳಸಲಾಗುವ GTK+ ಇನ್‌ಪುಟ್‌ ಕ್ರಮದ ಪೂರ್ವಸಂಪಾದನಾ ಶೈಲಿಯ ಹೆಸರು.

en: Name of the GTK+ input method Status Style used by gtk+.
kn: gtk+ ನಿಂದ ಬಳಸಲಾಗುವ GTK+ ಇನ್‌ಪುಟ್‌ ಕ್ರಮದ ಸ್ಥಿತಿ ಶೈಲಿಯ ಹೆಸರು.

en: Name of the default font used by gtk+.
kn: gtk+ ಇಂದ ಬಳಸಲಾಗುವ ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಅಕ್ಷರಶೈಲಿಯ ಹೆಸರು.

en: Name of the default font used for reading documents.
kn: ದಸ್ತಾವೇಜುಗಳನ್ನು ಓದಲು ಬಳಸಲಾಗುವ ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಅಕ್ಷರಶೈಲಿಯ ಹೆಸರು.

en: Name of the input method module used by GTK+.
kn: GTK+ ಇಂದ ಬಳಸಲಾಗುವ ಇನ್‌ಪುಟ್‌ ಕ್ರಮದ ಘಟಕದ ಹೆಸರು.

en: Show the 'Input Methods' menu
kn: 'ಇನ್‌ಪುಟ್‌ ಕ್ರಮಗಳ' ಮೆನುವನ್ನು ತೋರಿಸು

en: Show the 'Unicode Control Character' menu
kn: 'ಯೂನಿಕೋಡ್ ನಿಯಂತ್ರಣ ಅಕ್ಷರ' ಮೆನುವನ್ನು ತೋರಿಸು

en: Size of icons in toolbars, either "small-toolbar" or "large-toolbar".
kn: ಉಪಕರಣಪಟ್ಟಿಗಳಲ್ಲಿನ ಚಿಹ್ನೆಗಳ ಗಾತ್ರ, "small-toolbar" ಅಥವ "large-toolbar" ಆಗಿರುತ್ತದೆ.

en: Status Bar on Right
kn: ಬಲಭಾಗದಲ್ಲಿನ ಸ್ಥಿತಿ ಪಟ್ಟಿಕೆ

en: Toolbar Detachable
kn: ಉಪಕರಣಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಕಿತ್ತುಹಾಕಬಹುದು

en: Toolbar Icon Size
kn: ಉಪಕರಣಪಟ್ಟಿಯ ಚಿಹ್ನೆಯ ಗಾತ್ರ

en: Toolbar Style
kn: ಉಪಕರಣ ಪಟ್ಟಿಕೆಯ ಶೈಲಿ

en: Toolbar Style. Valid values are "both", "both-horiz", "icons", and "text".
kn: ಉಪಕರಣಪಟ್ಟಿಯ ಶೈಲಿ. ಮಾನ್ಯವಾದ ಮೌಲ್ಯಗಳೆಂದರೆ "both", "both-horiz", "icons", ಹಾಗು "text".

en: Use Custom Font
kn: ಇಚ್ಛೆಯ ಅಕ್ಷರಶೈಲಿಯನ್ನು ಬಳಸು

en: Whether Applications should have accessibility support.
kn: ಅನ್ವಯಗಳು ನಿಲುಕಣಾ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕೆ.

en: Whether animations should be displayed. Note: This is a global key, it changes the behaviour of the window manager, the panel etc.
kn: ಸಜೀವನಗಳನ್ನು(ಎನೀಮೇಶನ್) ತೋರಿಸಬೇಕೆ. ಸೂಚನೆ: ಇದು ಒಂದು ಜಾಗತಿಕ ಕೀಲಿಯಾಗಿದ್ದು, ಇದು ವಿಂಡೋ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ, ಫಲಕ ಮುಂತಾದವುಗಳ ವರ್ತನೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ.

en: Whether buttons may display an icon in addition to the button text.
kn: ಗುಂಡಿಗಳು ಗುಂಡಿ ಪಠ್ಯದ ಜೊತೆಗೆ ಚಿಹ್ನೆಯನ್ನೂ ಸಹ ತೋರಿಸಬೇಕೆ.

en: Whether menus may display an icon next to a menu entry.
kn: ಮೆನುಗಳು ಒಂದು ಮೆನು ನಮೂದಿನ ಎದುರಿಗೆ ಚಿಹ್ನೆಯನ್ನು ತೋರಿಸುವಂತಿರಬೇಕೆ.

en: Whether menus should have a tearoff.
kn: ಮೆನುಗಳನ್ನು ಕಿತ್ತು ಹಾಕುವಂತಿರಬೇಕೆ.

en: Whether the context menus of entries and text views should offer to change the input method.
kn: ನಮೂದುಗಳ ಹಾಗು ಪಠ್ಯ ನೋಟಗಳ ಸನ್ನಿವೇಶ ಮೆನುಗಳು ಇನ್‌ಪುಟ್ ಕ್ರಮವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದನ್ನು ಅನುಮತಿಸಬೇಕೆ.

en: Whether the context menus of entries and text views should offer to insert control characters.
kn: ನಮೂದುಗಳ ಹಾಗು ಪಠ್ಯ ನೋಟಗಳ ಸನ್ನಿವೇಶ ಮೆನುಗಳು ಅಕ್ಷರಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುವುದನ್ನು ಅನುಮತಿಸಬೇಕೆ.

en: Whether the cursor should blink.
kn: ತೆರೆಸೂಚಕವು ಮಿನುಗಬೇಕೆ.

en: Whether the user can detach menubars and move them around.
kn: ಬಳಕೆದಾರರು ಮೆನುಪಟ್ಟಿಗಳನ್ನು ಕಿತ್ತು ಅದನ್ನು ಸುತ್ತಮುತ್ತೆಲ್ಲಾ ಸುಳಿದಾಡಿಸುವಂತಿರಬೇಕೆ.

en: Whether the user can detach toolbars and move them around.
kn: ಬಳಕೆದಾರರು ಉಪಕರಣಪಟ್ಟಿಗಳನ್ನು ಕಿತ್ತು ಅದನ್ನು ಸುತ್ತಮುತ್ತೆಲ್ಲಾ ಸುಳಿದಾಡಿಸುವಂತಿರಬೇಕೆ.

en: Whether the user can dynamically type a new accelerator when positioned over an active menuitem.
kn: ಒಂದು ಸಕ್ರಿಯ ಮೆನು ಅಂಶದ ಮೇಲೆ ಇರಿಸಿದಾಗ ಬಳಕೆದಾರರು ಬಳಕೆದಾರರು ಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಹೊಸ ವೇಗವರ್ಧಕ ಕೀಲಿಯನ್ನು ನಮೂದಿಸಬೇಕೆ.

en: Whether to display a status bar meter on the right.
kn: ಬಲಭಾಗದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಸ್ಥಿತಿ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಪಕವನ್ನು ತೋರಿಸಬೇಕೆ.

en: Whether to use a custom font in gtk+ applications.
kn: gtk+ ಅನ್ವಯಗಳಲ್ಲಿ ಇಚ್ಛೆಯ ಅಕ್ಷರಶೈಲಿಯನ್ನು ಬಳಸಬೇಕೆ.

en: Disable URL and MIME type handlers
kn: URL ಹಾಗು MIME ಬಗೆಯ ಹ್ಯಾಂಡ್ಲರುಗಳನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Disable command line
kn: ಆಜ್ಞಾ ಸಾಲನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Disable lock screen
kn: ತೆರೆಯನ್ನು ಲಾಕ್‌ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Disable print setup
kn: ಮುದ್ರಣದ ಸಿದ್ಧತೆಯನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Disable printing
kn: ಮುದ್ರಿಸುವುದನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Disable saving files to disk
kn: ಕಡತಗಳನ್ನು ಡಿಸ್ಕಿಗೆ ಉಳಿಸುವುದನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Disable user switching
kn: ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Prevent running any URL or MIME type handler applications.
kn: ಯಾವುದೆ URL ಅಥವ MIME ಬಗೆಯ ಹ್ಯಾಂಡ್ಲರ್ ಅನ್ವಯಗಳನ್ನು ಚಲಾಯಿಸುವುದಂತೆ ತಡೆ.

en: Prevent the user from accessing the terminal or specifying a command line to be executed. For example, this would disable access to the panel's "Run Application" dialog.
kn: ಬಳಕೆದಾರರು ಟರ್ಮಿನಲ್‌ ಅನ್ನು ನಿಲುಕಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಅಥವ ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ಒಂದು ಆಜ್ಞಾ ಸಾಲನ್ನು ಸೂಚಿಸದಂತೆ ನಿರ್ಬಂಧಿಸು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಇದು ಫಲಕದ "ಅನ್ವಯವನ್ನು ಚಲಾಯಿಸು" ಸಂವಾದವನ್ನು ನಿಲುಕಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

en: Prevent the user from modifying print settings. For example, this would disable access to all applications' "Print Setup" dialogs.
kn: ಬಳಕೆದಾರರು ಮುದ್ರಣ ಸಿದ್ಧತೆಗಳನ್ನು ಮಾರ್ಪಡಿಸುವುದನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಇದು ಎಲ್ಲಾ ಅನ್ವಯಗಳ "ಮುದ್ರಣ ಸಿದ್ಧತೆಗಳನ್ನು" ಸಂವಾದಗಳನ್ನು ನಿಲುಕಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

en: Prevent the user from printing. For example, this would disable access to all applications' "Print" dialogs.
kn: ಬಳಕೆದಾರರು ಮುದ್ರಿಸದಂತೆ ನಿರ್ಬಂಧಿಸು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಇದು ಎಲ್ಲಾ ಅನ್ವಯಗಳ "ಮುದ್ರಣ" ಸಂವಾದಗಳನ್ನು ನಿಲುಕಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

en: Prevent the user from saving files to disk. For example, this would disable access to all applications' "Save as" dialogs.
kn: ಬಳಕೆದಾರರು ಕಡತಗಳನ್ನು ಡಿಸ್ಕಿಗೆ ಉಳಿಸಿದಂತೆ ನಿರ್ಬಂಧಿಸು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಇದು ಎಲ್ಲಾ ಅನ್ವಯಗಳ "ಹೀಗೆ ಉಳಿಸು" ಸಂವಾದಗಳನ್ನು ನಿಲುಕಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

en: Prevent the user from switching to another account while his session is active.
kn: ಅಧಿವೇಶನವು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿದ್ದಾಗ ಬಳಕೆದಾರರು ಬೇರೊಂದು ಖಾತೆಗೆ ಬದಲಾಯಿಸದಂತೆ ನಿರ್ಬಂಧಿಸು.

en: Prevent the user to lock his screen.
kn: ಬಳಕೆದಾರನು ತನ್ನ ತೆರೆಯನ್ನು ಲಾಕ್ ಮಾಡದಂತೆ ತಡೆ.

en: File name of the bell sound to be played.
kn: ಚಲಾಯಿಸಬೇಕಿರುವ ಬೆಲ್ ಶಬ್ಧದ ಕಡತ.

en: Keyboard Bell Custom Filename
kn: ಕೀಲಿಮಣೆ ಬೆಲ್ ಕಸ್ಟಮ್ ಕಡತದ ಹೆಸರು

en: Remember NumLock state
kn: NumLock ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನೆನಪಿಟ್ಟುಕೊ

en: When set to true, MATE will remember the state of the NumLock LED between sessions.
kn: true ಗೆ ಹೊಂದಿಸಿದಲ್ಲಿ, ಅಧಿವೇಶನದ ನಡುವೆ umLock LED ಯ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು MATE ನೆನಪಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

en: possible values are "on", "off", and "custom".
kn: ಸಾಧ್ಯವಿರುವ ಮೌಲ್ಯಗಳೆಂದರೆ "on", "off", ಹಾಗು "custom".

en: Acceleration multiplier for mouse motion. A value of -1 is the system default.
kn: ಮೌಸ್‌ನ ಚಲನೆಗಾಗಿನ ವೇಗವರ್ಧಕ ಗುಣಕ. ಮೌಲ್ಯವು -1 ಆಗಿದ್ದಲ್ಲಿ ಅದು ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

en: Cursor font
kn: ತೆರೆಸೂಚಕದ ಅಕ್ಷರಶೈಲಿ

en: Cursor size
kn: ತೆರೆಸೂಚಕದ ಗಾತ್ರ

en: Cursor theme
kn: ತೆರೆಸೂಚಕದ ಪರಿಸರವಿನ್ಯಾಸ

en: Cursor theme name. Used only by Xservers that support Xcursor, such as XFree86 4.3 and later.
kn: ತೆರೆಸೂಚಕದ ಪರಿಸರ ವಿನ್ಯಾಸದ ಹೆಸರು. XFree86 4.3 ಹಾಗು ನಂತರದ ರೀತಿಯ ಕೇವಲ Xcursor ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ Xservers ದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರವೆ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

en: Distance before a drag is started.
kn: ಎಳೆಯುವಿಕೆಯ ಆರಂಭಗೊಳ್ಳುವ ಮುಂಚಿನ ದೂರ.

en: Distance in pixels the pointer must move before accelerated mouse motion is activated. A value of -1 is the system default.
kn: ವೇಗವರ್ಧಿತವಾದ ಮೌಸ್‌ನ ಚಲನೆಯನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುವ ಮೊದಲು ತೆರೆಸೂಚಕವು ಚಲಾಯಿತಗೊಳ್ಳಬೇಕಿರುವ ದೂರ, ಪಿಕ್ಸೆಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ. ಮೌಲ್ಯವು -1 ಆಗಿದ್ದಲ್ಲಿ ಅದು ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

en: Double Click Time
kn: ಎರಡು ಬಾರಿ ಒತ್ತುವ ಸಮಯ

en: Drag Threshold
kn: ಎಳೆಯುವಿಕೆಯ ಮಿತಿ

en: Font name of the cursor. If unset, the default font is used. This value is only propagated to the X server start of each session, so changing it mid-session won't have an effect until the next time you log in.
kn: ತೆರೆಸೂಚಕದ ಅಕ್ಷರಶೈಲಿಯ ಹೆಸರು. ಸೂಚಿಸದೆ ಇದ್ದಲ್ಲಿ ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಅಕ್ಷರಶೈಲಿಯನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ X ಪರಿಚಾರಕವು ಆರಂಭಗೊಂಡಾಗ ಇದು ವ್ಯಾಪಕಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅಧಿವೇಶನದ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿದರೆ ಅದು ಕಾರ್ಯರೂಪಕ್ಕೆ ಬರುವುದು ಮುಂದಿನ ಬಾರಿ ನೀವು ಪ್ರವೇಶಿಸಿದಾಗಲೆ.

en: Highlights the current location of the pointer when the Control key is pressed and released.
kn: Control ಕೀಲಿಯನ್ನು ಒತ್ತಿಹಿಡಿದು ನಂತರ ಬಿಟ್ಟಾಗ ಸೂಚಕವು ಪ್ರಸಕ್ತ ಇರುವ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಸುಪ್ರಕಾಶಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

en: Length of a double click.
kn: ಎರಡು ಕ್ಲಿಕ್‌ ನಡುವಿನ ಸಮಯದ ಅಂತರ.

en: Locate Pointer
kn: ಸೂಚಕವನ್ನು ಪತ್ತೆ ಮಾಡು

en: Motion Threshold
kn: ಚಲನೆಯ ಮಿತಿ

en: Mouse button orientation
kn: ಮೌಸ್‌ಗುಂಡಿಯ ವಾಲಿಕೆ

en: Single Click
kn: ಒಂದು ಕ್ಲಿಕ್

en: Single click to open icons.
kn: ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ತೆರೆಯಲು ಒಂದು ಕ್ಲಿಕ್.

en: Size of the cursor referenced by cursor_theme.
kn: cursor_theme ನಿಂದ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾದ ತೆರೆಸೂಚಕದ ಗಾತ್ರ.

en: Swap left and right mouse buttons for left-handed mice.
kn: ಎಡಗೈಯ ಮೌಸುಗಳಿಗಾಗಿ ಎಡ ಹಾಗು ಬಲ ಮೌಸ್‌ನ ಗುಂಡಿಗಳನ್ನು ಅದಲು ಬದಲು ಮಾಡು.

en: Default mixer device
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಮಿಕ್ಸರ್ ಸಾಧನಗಳು

en: Default mixer tracks
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಮಿಕ್ಸರ್ ಟ್ರಾಕ್‌ಗಳು

en: Enable ESD
kn: ESD ಅನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Enable sound server startup.
kn: ಧ್ವನಿ ಪರಿಚಾರಕದ ಆರಂಭವನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸು.

en: Input feedback sounds
kn: ಇನ್‌ಪುಟ್‌ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯ ಶಬ್ಧಗಳು

en: Sound theme name
kn: ಧ್ವನಿ ಪರಿಸರವಿನ್ಯಾಸದ ಹೆಸರು

en: Sounds for events
kn: ಘಟನೆಗಳಿಗಾಗಿನ ಧ್ವನಿಗಳು

en: The XDG sound theme to use for event sounds.
kn: ಘಟನೆಯ ಶಬ್ಧಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುವ XDG ಧ್ವನಿ ಪರಿಸರವಿನ್ಯಾಸ.

en: The default mixer device used by the multimedia key bindings.
kn: ಮಲ್ಟಿಮೀಡಿಯಾ ಕೀಲಿ ಬೈಂಡಿಗ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುವ ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಮಿಕ್ಸರ್ ಸಾಧನಗಳು.

en: The default mixer tracks used by the multimedia key bindings.
kn: ಮಲ್ಟಿಮೀಡಿಯಾ ಕೀಲಿ ಬೈಂಡಿಗ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುವ ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಮಿಕ್ಸರ್ ಟ್ರಾಕ್‌ಗಳು.

en: Whether to play sounds on input events.
kn: ಇನ್‌ಪುಟ್‌ ನಡೆದ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಶಬ್ಧವನ್ನು ಹೊರಡಿಸಬೇಕೆ.

en: Whether to play sounds on user events.
kn: ಬಳಕೆದಾರರ ಘಟನೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಧ್ವನಿಯನ್ನು ಚಲಾಯಿಸಬೇಕೆ.

en: Maximum age for thumbnails in the cache, in days. Set to -1 to disable cleaning.
kn: ಕ್ಯಾಶೆಯಲ್ಲಿ ತಂಬ್‌ನೈಲ್ ಗರಿಷ್ಟ ಜೀವಿತಾವಧಿ, ದಿನಗಳಲ್ಲಿ. ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವುದನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸಲು -1 ಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಿ.

en: Maximum size of the thumbnail cache, in megabytes. Set to -1 to disable cleaning.
kn: ತಂಬ್‌ನೈಲ್ ಕ್ಯಾಶೆಯ ಗರಿಷ್ಟ ಗಾತ್ರ, ಮೆಗಾಬೈಟುಗಳಲ್ಲಿ. ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವುದನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸಲು -1 ಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಿ.

en: Disable all external thumbnailers
kn: ಎಲ್ಲಾ ಹೊರಗಿನ ತಂಬ್‌ನೈಲರನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Set to true to disable all external thumbnailer programs, independent on whether they are independently disabled/enabled.
kn: ಹೊರಗಿನ ಎಲ್ಲಾ ತಂಬ್‌ನೈಲರ್ ಪ್ರೋಗ್ರಾಮುಗಳನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸಲು true ಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಿ, ಅವುಗಳನ್ನು ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿ ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ/ಶಕ್ತಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆಯೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ.

en: Allow postponing of breaks
kn: ವಿರಾಮಗಳನ್ನು ಮುಂದಕ್ಕೆ ಹಾಕುವುದನ್ನು ಅನುಮತಿಸು

en: Break time
kn: ವಿರಾಮದ ಸಮಯ

en: Number of minutes of typing time before break mode starts.
kn: ವಿರಾಮದ ಕ್ರಮವು ಆರಂಭಗೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲಿನ ನಮೂದಿಸುವ ಸಮಯ, ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ.

en: Number of minutes that the typing break should last.
kn: ನಮೂದಿಸುವ ವಿರಾಮವು ಇರಬೇಕಾದ ಸಮಯ, ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ.

en: Type time
kn: ನಮೂದಿಸುವ ಸಮಯ

en: Whether or not keyboard locking is enabled
kn: ಕೀಲಿಮಣೆಯನ್ನು ಲಾಕ್‌ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಅಥವ ಇಲ್ಲವೆ

en: Whether or not keyboard locking is enabled.
kn: ಕೀಲಿಮಣೆಯನ್ನು ಲಾಕ್‌ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಅಥವ ಇಲ್ಲವೆ.

en: Whether or not the typing break screen can be postponed.
kn: ತೆರೆಯ ವಿರಾಮವನ್ನು ನಮೂದಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದೂಡಬೇಕೆ ಅಥವ ಬೇಡವೆ.
